Ủy ban MTTQ Việt Nam xã và các đoàn thể phối hợp tổ chức ra quân tổng dọn Vệ sinh môi trường hưởng ứng Ngày môi trường thế giới 5/6.
Sáng ngày 03/6/2023, Ủy ban MTTQ Việt Nam xã và các đoàn thể phối hợp tổ chức ra quân tổng dọn vệ sinh môi trường hưởng ứng Ngày môi trường thế giới 5/6.
Tại buổi ra quân tổng dọn vệ sinh VSMT có hơn 100 hội viên, đoàn viên thanh niên tham gia xóa điểm đen tại bãi rác thôn Sơn Viên, dùng máy cắt cỏ tuyến đường DH6B thuộc địa bàn thôn Lệ Sơn với chiều dài gần 2 km, thu gom cỏ, rác thải, bao nilong, quét dọn vệ sinh sạch sẽ vận chuyển rác đến nơi tập kết đã quy định.
Qua một buổi ra quân đã tạo cảnh quang môi trường xanh - sạch - đẹp nhằm tuyên truyền, tạo nhận thức cho người dân cắt giảm tối đa việc sử dụng bao nilong và thải bỏ ra môi trường, từ bỏ thói quen vứt rác bừa bãi gây ô nhiễm môi trường. đồng thời kêu gọi toàn thể nhân dân cùng chung tay bảo vệ môi trường.
|